แว่นคัสตอมเมด ชิ้นที่ 2 ของคุณอ้ำ ซึ่งมีโจทย์เดียวกับชิ้นเเรกที่เคยทำไปหลายปีก่อนคือ ขอสองข้างไม่เหมือนกันโดยสิ้นเชิง แต่ครั้งนี้ “ขอให้แปลกแหวกแนวแบบสุดทาง” ซึ่งครั้งก่อนเราเล่นกับรูปทรงเลขาคณิตไปแล้ว ครั้งนี้เราลองตีความใหม่อีกครั้งว่าอะไรที่ free-form และมีคู่สีสีเขียวเข้ม-น้ำตาลส้มแบบนี้
…( อาจเป็นเพราะช่วงนี้ไม่ได้เดินทางท่องเที่ยวไปที่ใหม่ๆ เลย ) ทำให้ภาพของเมือง Morez เมืองประวัติศาสตร์แว่นตาที่ #artyandfern เคยไปเรียนมันย้อนกลับมาอีกครั้ง ซึ่งช่วงนั้นเป็นช่วงเปลี่ยนฤดูพอดี ภูเขาที่เต็มไปด้วยต้นสนสีเขียวยอดเเหลมๆ มีบางส่วนที่กลายเป็นสีเหลือง-ส้ม-น้ำตาลไล่เรียงเป็นขั้นๆ เหมือนภาพวาด เราเลยหยิบเเรงบันดาลใจจากวิวธรรมชาตินั้นมาถ่ายทอดในกรอบแว่นชิ้นนี้
credit : ภาพต้นไม้จาก pinterest
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2022/01/Summer-Fades-05-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2022/01/Summer-Fades-04-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2022/01/Summer-Fades-02-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2022/01/Summer-Fades-03-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2022/01/Summer-Fades-08-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2022/01/Summer-Fades-07-750x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2022/01/Summer-Fades-06-750x1024.jpg)