แรงบันดาลใจ #แว่นคัสตอมเมด ชิ้นนี้มาจากภาพยนตร์ปี 1961 ที่มีอิทธิพลกับคนรักแฟชั่นและเครื่องประดับจนถึงปัจจุบัน นั่นคือเรื่อง Breakfast at Tiffany’s กับคาแรคเตอร์ของ Audrey Hepburn ในชุดเดรสสีดำ สวมถุงมือยาวเเละประดับคอด้วยสร้อยมุกสุดคลาสสิก
เราเลือกดีไซน์เป็นทรงแคทอายที่ดูเหลี่ยมและกว้างขึ้นจากแคทอายยุค 50 ที่จะขนาดเล็กเรียวมาก ๆ ใช้วัสดุหลักของกรอบแว่นเป็นอสิเตทสีดำ (มีกลิตเตอร์) ให้เป็นตัวแทนของ Little black dress ของนางเอกในเรื่อง ตัดต่อกับรอยหยักสีขาวครีมพร้อมประดับมุกทั้งหน้าแว่นและขาเเว่นเพื่อสื่อถึงเครื่องประดับผมเเละสร้อยเส้นโตของเธอ
Cr. รูปภาพ #audreyhepburn จาก Pinterest
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2021/10/Breakfast_at_Tiffany_s_04-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2021/10/Breakfast_at_Tiffany_s_01-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2021/10/Breakfast_at_Tiffany_s_03-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2021/10/Breakfast_at_Tiffany_s_06-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2021/10/Breakfast_at_Tiffany_s_07-1024x1024.jpg)
![](https://www.artyandfern.com/wp-content/uploads/2021/10/Breakfast_at_Tiffany_s_05-1024x1024.jpg)